UNITED GUILD
UNITED GUILD
UNITED GUILD
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

UNITED GUILD

Chào mừng bạn đến với Hợp Nhất Bang!

Trang ChínhLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

[Chia sẻ] KINH NGHIỆM CHƠI ĐAO

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

[Chia sẻ] KINH NGHIỆM CHƠI ĐAO Empty
Bài gửiTiêu đề: [Chia sẻ] KINH NGHIỆM CHƠI ĐAO   [Chia sẻ] KINH NGHIỆM CHƠI ĐAO I_icon_minitimeWed Dec 07, 2011 2:01 am

Game Hiệp Khách có nhiều phiên bản. Kinh nghiệm giang hồ cũng nhiều. Mình viết bài này chia sẻ kinh nghiệm của mình đến những a c e chưa cập nhật được thông tin cũng như bắt đầu bước chân vào Hiệp Khách :)

1. Khái quát về char đao
Sở hữu 3 yếu tố để trở thành char đua lvl nhanh nhất trong tất cả các character
Thứ 1 : máu nhiều nhất
Thứ 2 : def trâu nhất
Thứ 3 : khả năng AOE ( đánh lan - độc quyền chỉ mình char này có - có thể sau này char Cầm đàn có skill aoe. CHờ phiên bản 8.0)

2. Vũ khí, ngọc, pet cho char đao :
- Từ lv 1 đến lvl 59 sử dụng đao ốp cl sẽ đạt hiệu quả cao nhất. ở các server chính thức là ngọc Kim Cương Thạch CÔNG LỰC 15.
- Từ lvl 60 trở đi sử dụng Kim Cương Thạch CÔNG LỰC VÕ CÔNG ( CLVC). CLVC thường max là 25%, clvc cao cấp max là 30% ( 1 số event game, item siêu thị có thể cho ra những loại ngọc 30% ++ )
- Ngọc ốp trang bị cho đao để trian lvl cũng giống như đa phần các char khác là ngọc PHÒNG THỦ. Trang bị lvl 7x trở xuống max là HÀN NGỌC THẠCH( HNT) Lực Phòng Thủ Tăng 8, ốp vào các loại giáp lvl 15 25 35 45 55 65 75. Trang phục từ 80 trở lên, các loại giáp 85 95 105 115 ngoài HNT thường còn có Hàn Ngọc Thạch Cao Cấp. Lực Phòng Thủ Tăng 10 là max.
- Khi pk bạn ốp ngọc Uy Lực Phòng Thủ. Uy lực phòng thủ thường max là 40, ulpt cao cấp max là 80. Uy lực phòng thủ cao cấp ốp vào trang bị từ lvl 8x trở lên và giáp 85 trở lên.
- Như thông tin NPH cung cấp thì ở server này Pet Chuột là pet tăng HP cho char. Pet chuột là Pet phù hợp với việc trian lvl cũng như pk của char Đao.

3. Con đường luyện lvl của Char Đao:
- Từ lvl 1 đến lvl 54 đao ngoài đánh thường có thêm các skill 10 20 30 35 45. Đây là các skill đơn.
- Từ lvl 55 trở đi sẽ có thêm các skill mới lần lượt là 60 64 68 71 74 77 80 84 88 91 94 97 100 104 108 115 120. Trong đó các skill 55 68 77 88 97 108 là các skill đánh lan ( 1 lần ra skill làm mất máu nhiều con quái).
- Điểm mạnh của đao là các skill đánh lan.

Post 1 ít để những bạn mới chơi có thêm thông tin :) Tối mai mình sẽ post thêm cách CỘNG ĐIỂM KHÍ CÔNG TỐI ƯU, CÁCH LUYỆN LVL từ lvL 1 đến lvl 100 của char Đao đc test qua server US, Sea nếu a c e cần.
https://unitedbang.forumvi.com
BangChủ
Ngạo thị quần hùng
Ngạo thị quần hùng
BangChủ

Bài gửiTiêu đề: Re: [Chia sẻ] KINH NGHIỆM CHƠI ĐAO   [Chia sẻ] KINH NGHIỆM CHƠI ĐAO I_icon_minitimeWed Dec 07, 2011 1:16 pm

Hehe, Official Sv mình chỉ mơ ngọc Cl + 5 là quá lắm ùi :">, ko dám tới + 15 đâu. Cám ơn về bài viết này hen !
ctbltht
Sơ bộ giang hồ
Sơ bộ giang hồ

Bài gửiTiêu đề: Re: [Chia sẻ] KINH NGHIỆM CHƠI ĐAO   [Chia sẻ] KINH NGHIỆM CHƠI ĐAO I_icon_minitimeThu Dec 08, 2011 8:03 pm

Char đao là 1 char đầy cá tính, nhất là chơi đao nam. Thực sự mà nói thì ko biết version 7.0 này thế nào chứ lúc trước chơi HKGH cũ cái khí công " Bá khí phá giáp" chẳng thấy có td gì mấy khi pk chỉ thấy rõ trong khi train (tức la kill quái). Char đao dễ dàng kết bạn, vì ngoài đại phu ra char đao đc thích pt khi train hơn cả. Nếu ai có ý định chơi char đao mà để pk thì phải chịu tốn kém đầu tư cho thực pro để tank thì mới mong thành danh đc. Còn dạng văn nghệ "sao cũng đc" thì đao là lựa chọn tốt nhất cho ng mới chơi. Một chút góp ý nếu sai đừng ai chém nhé 34
@Admin : Nên làm thêm cái size chữ nhé, đánh xong đoạn văn muốn mù luôn (chữ bé quá) 46
BangChủ
Ngạo thị quần hùng
Ngạo thị quần hùng
BangChủ

Bài gửiTiêu đề: Re: [Chia sẻ] KINH NGHIỆM CHƠI ĐAO   [Chia sẻ] KINH NGHIỆM CHƠI ĐAO I_icon_minitimeThu Dec 08, 2011 10:14 pm

em thấy hồi đó chơi char đao bị hắt hủi dữ lắm T_T... em chơi kiếm tà em thấy, hic hic, đao là lựa chọn cuối cùng trong pt. Thật sự đồ khá thì mới cho vào...tủi thân
ctbltht
Sơ bộ giang hồ
Sơ bộ giang hồ

Bài gửiTiêu đề: Re: [Chia sẻ] KINH NGHIỆM CHƠI ĐAO   [Chia sẻ] KINH NGHIỆM CHƠI ĐAO I_icon_minitimeThu Dec 08, 2011 10:31 pm

BangChủ đã viết:
em thấy hồi đó chơi char đao bị hắt hủi dữ lắm T_T... em chơi kiếm tà em thấy, hic hic, đao là lựa chọn cuối cùng trong pt. Thật sự đồ khá thì mới cho vào...tủi thân

đao sở dĩ bị hắt hủi vì BOT nhìu quá, chứ lúc train = tay tg nào ngu mới ko pt đao
BangChủ
Ngạo thị quần hùng
Ngạo thị quần hùng
BangChủ

Bài gửiTiêu đề: Re: [Chia sẻ] KINH NGHIỆM CHƠI ĐAO   [Chia sẻ] KINH NGHIỆM CHƠI ĐAO I_icon_minitimeFri Dec 09, 2011 12:20 am

ctbltht đã viết:
BangChủ đã viết:

đao sở dĩ bị hắt hủi vì BOT nhìu quá, chứ lúc train = tay tg nào ngu mới ko pt đao

e train tay a ko pt e là e xử a đó nha a.CTB 23
ctbltht
Sơ bộ giang hồ
Sơ bộ giang hồ

Bài gửiTiêu đề: Re: [Chia sẻ] KINH NGHIỆM CHƠI ĐAO   [Chia sẻ] KINH NGHIỆM CHƠI ĐAO I_icon_minitimeFri Dec 09, 2011 1:30 am

BangChủ đã viết:
ctbltht đã viết:
BangChủ đã viết:

e train tay a ko pt e là e xử a đó nha a.CTB 23
Oki E 34 34
iceman1
Sơ bộ giang hồ
Sơ bộ giang hồ

Bài gửiTiêu đề: Re: [Chia sẻ] KINH NGHIỆM CHƠI ĐAO   [Chia sẻ] KINH NGHIỆM CHƠI ĐAO I_icon_minitimeSun Dec 11, 2011 4:46 am

Mình góp ý 1 số ý kiến cho char đao. Char đao điểm mạnh nhất là khả năng phòng thủ cao và skill đánh lan 55 68 77 97 và 108 Để đao thực sụ phát huy hết uy lực của mình với những skill đánh lan ta cần nhứng yếu tố cần và đủ Trước tiên ta cần 1 sét train thật tốt để có thể phát huy hết khả năng của char đao Sau khi có set train pro rồi chúng ta cần tìm những bãi pro. Và đây mình sẽ chỉ cho các bạn 3 bãi train thực sự pro giành cho đao
Khi lv 55 chúng ta sẽ đánh hổ bên thành 6x chính cạnh hồ nước lên 60 ta mạnh hơn sẽ đánh ở bãi quái 68 bên thành 6x chính trên dường vào động 8x
Khi có skill 68 ta lúc này có thể lên Nam Minh Hiệu vùng đất dữ để train bãi quái 69 70 bãi mà gần chỗ cửa lên tầng 2 của Nam Minh Hiệu
Khi lv 77 có skill 77 ta sẽ vào động ta sẽ train tầng 2 cho tới 8x và lên tầng 3
Khi 88 ta sẽ chuyển sang bãi quái 94 bên thàng 9x tà Nếu bạn nào thực sự có 1 sét train pro khi ta 94 ta có thể chuyển qua đánh quái 97 ở rừng trúc
và khi 9x lúc này thực sự đao sẽ là 1 cái máy kiếm tiền :D
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [Chia sẻ] KINH NGHIỆM CHƠI ĐAO   [Chia sẻ] KINH NGHIỆM CHƠI ĐAO I_icon_minitime

[Chia sẻ] KINH NGHIỆM CHƠI ĐAO
Trang 1 trong tổng số 1 trang